83364 กระทู้ ใน 8564 หัวข้อ - โดย 8941 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: pintonaja

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง Z800 กับ CBR650f ขอความเห็นด้วยครับ  (อ่าน 181 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponpan

• Newbie
  • *

ผมทราบดีครับว่ามันคนละแนวกัน naked กับ sport ใจผมชอบแนวสปอร์ต แต่ว่า เจ้า Z800 นี่เองที่มันทำให้ผมไขว้เขวและชักไม่แน่ใจซะแล้ว เพราะมันทั้งสวยดุดันและสมรรถนะสูง ราคาต่างกันพอสมควรแต่ผมก็พอสู้ได้นะ (กัดฟันสู้ แฮ่...) ผมส่วนสูง170 นน.80 กิโล

อยากได้ข้อมูลจากผู้ใช้จริงน่ะครับ  ใช้Z800แล้วมันยังงัย ใช้CBR650f แล้วจบมั้ย  คันใหนที่ใช้แล้วมันจบๆ มีคนที่ใช้คันใหนแล้วรู้สึกว่ารู้งี้เลือกอีกคันดีกว่าบ้างมั้ยครับ หรือมีคนใหนที่มีประสบการณ์ ที่น่าภูมิใจประมาณว่าตัดสินใจถูกแล้วล่ะที่เลือกคันนี้ อะไรอย่างงี้ครับ ทราบว่าZ800ไม่มีABSแต่ก็ยังชอบ หรือมีใครที่ใช้Z800แล้วจะเปลี่ยนมาใช้ CBR650f บ้าง เหตุผลที่เปลี่ยนคืออยากลองของใหม่หรือว่าZ800ไม่ตอบโจทย์อะไรบางอย่าง โปรดชี้แนะด้วยครับ

ลักษณะการใช้งานของผมถ้าได้มานะครับ
ผม อยู่ตจว.เพราะงั้นไม่ต้องไปกังวลจะไปมุดเวลารถติด แต่วางแผนว่าจะใช้ออกทริปบ่อยๆ ไปกับแฟนครับ

ปล. อยากถามว่าในใจลึกๆแล้วคนขับบิ๊กไบท์ด้วยกันมีมุมมองหรือทัศนะคติอย่างไรกับคนที่ขับZ800 มันเจ๋งมันเท่แค่ใหน
และคำถามเดียวกันครับ กับเจ้า CBR650F ชาวบิ๊กไบท์ซูฮกหรือให้เครดิต ตัวใหนมากกว่ากัน

***อย่าด่าผมเลยนะครับที่อาจจะถามงงๆ ผมตัดสินใจไม่ได้จึงอยากได้ข้อมูลจากผู้ใช้จริง ผมไม่ร่ำรวยเอามาก็ต้องผ่อน แต่มันคือความฝันน่ะครับ ไว้พบกันครับ พี่ๆไบค์เกอร์ทั้งหลาย สวัสดีครับ
สมัครufabet

ออฟไลน์ Redbalin

• Newbie
  • *
รถปราบเซียนนะครับ

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com