84539 กระทู้ ใน 8638 หัวข้อ - โดย 9003 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: herenot

ผู้เขียน หัวข้อ: "น้องส้มจี๊ด"พร้อมรีวิวเล็กๆในความรู้สึกของผม--อัพเดตของแต่งเล็กๆน้อย  (อ่าน 16034 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blue555

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ เห็นอยากได้รถแล้วอ่ะ Moto :fire:
ปล ผมอยู่อยุธยา ว่างมาทักกันได้นะครับพี่ ;D

ออฟไลน์ mayday41

• Z800 Riders
  • Full Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
ไม่มาแถวเมเจอร์ รัชโย บ้างเหรอครับ ใกล้ผม อยู่เสนา วังหิน
แถวนั้นไปบ่อยครับ รอให้ได้รถก่อน

วันนี้ไปลองรถมาครับ หนักเอาเรื่องเลยครับ เอามาวิ่งเลาะในเมืองท่าจะเหนื่อย  (ผมขาสั้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2013, 23:17 น. โดย mayday41 »

ออฟไลน์ Back fire shop

• Sr. Member
  • *
สวยงามครับ ;D

ออฟไลน์ champ_korn

• Newbie
  • *
สีส้มสวยมากครับ  :love:

ออฟไลน์ Pectora

• Sr. Member
  • *
  • ยินดีต้อนรับสู่ Z800Thailand.com
  โอ้!!!!มากกันเป็นขบวนกันเลยครับ   ;D :slobber:

ออฟไลน์ tikkorn

• Jr. Member
  • *
 :-* :) ความรู้สึกเหมือนกันครับ 5555

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• Hero Member
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ วันนี้พึ่งไปโดนชิลด์หน้ากะท้ายสั้นมา เด่วจะรูปมาอวดนะครับ

ออฟไลน์ MR.AUMAMI@kapmoo riders

• *
ท้ายสั้นสวยๆ

ชิลด์หน้าของ Z250 จับโมนิดหน่อยใส่ได้พอดี เป๊ะเว่อร์

อันนี้เวิคสุดๆ ยางหุ้มเกียร์ ใส่แล้วหนึบเท้ามาก มั่นใจขึ้นเวลาเปลี่ยนเกียร์

เอากระจกลงอีกนิด ดูดีขึ้นอีกหน่อย

เปลี่ยนแตรเป็นของบอช ใส่ข้างเดียวไม่ต้องใส่รีเลย์ เสียงดังกังวาน

รวมๆแล้วหล่อขึ้นเยอะ ;D ;D

แต่งสไตล์บ้านๆ เน้นDIY ราคาย่อมเยา ขอบคุณทีมงานร้านโมโตมาเนียที่ช่วยคิดช่วยแปลงจนออกมาสำเร็จอย่างนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2013, 09:44 น. โดย MR.AUMAMI »

ออฟไลน์ iam_patr

• *
เลิศศศศศศศศศศศศศศศศ ครับบบบบ งามแต้ๆๆๆๆๆ.. :slobber:

ออฟไลน์ Ramese(แจ๊ค)

• *
โอ้ว ยินดีด้วยครับ รถสวยมากเลย
มาถึงก้อ ถ้ายสั้น หล่อเลย + ชิลล์หน้าอีก สุดๆ

ออฟไลน์ mayday41

• *

ออฟไลน์ palmkop

• *

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
ผมถามพี่ใน นี้เลยล่ะกันครับ จะได้เป็นแนวทางให้เพื่อนๆอยากได้ชิวด์แบบสวยๆ โดยการประยุกต์ครับ
ถ้าใส่ชิวด์ z250 ได้ผมว่า ชิวด์ z1000 ก็น่าจะใส่ได้ แต่ต้องใช ชิวด์ที่ยังไม่ได้มีการเจาะรู แล้วก็เอามาเทียบกับรูน็อต ตรงตัวยึดชิวด์ของ z800
เนื่องจากว่า มันไม่ใช่ของตรงรุ่น ทำให้ระยะ ของรูไม่แนบพอดีกับรูยึด ของเจ้า 800 จึงต้องหาน็อตที่สูงและยาวขึ้น พร้อมบูท ตามแบบในรูปใช่ไหมครับพี่
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ Killer Queen

• Newbie
  • *
เปลี่ยนแตรค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ  :love:

ออฟไลน์ เลิกแล้วจ้า

• *
ใส่การ์ดไฟหน้าไป ดุเลย
ตามด้วยกันล้มล้อหน้า
แล้วก็ตีนเป็ด  :secret-laugh:
Webmaster บอกไว้ว่า จะ quote จะอัพรูปจากบอร์ด ทำได้เลยไม่รกบอร์ดหรือเปลืองเนื้อที่ใดๆทั้งสิ้น

Kawasaki Z800 | Honda CBR650F & CB650F | Suzuki Gladius | Ninja-Thailand
© 2013-2014 www.z800thailand.com | All rights reserved | onefineday1998@gmail.com